



IDYDC MICRO CREDIT LTD



TEL: 026-2700877/ 0754662224
FAX: + 255 - 026 - 2703112

Cert Incorp Comp No: 14212601
www.idydc.or.tz

P.O. BOX 795 IRINGA
Email: idydc42@hotmail.com

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO WA KWANZA.

SEHEMU A: MAELEZO MHIMU YA KUZINGATIA KABLA YA KUWANZA KUJAZA FOMU HII:

1. Fomu hii ni lazima ijazwe sehemu zote ili iweze kufanyiwa kazi na ofisi ya Mikopo ya IDYDC MICRO CREDIT LTD.
2. Bei yafomu hii ni Tzs elfu t elfu tano tu (10,000/=) ambayo hairudishwi baada ya kununuliwa.
3. Maelezo yanayojazwa kwenye fomu hii yawe ya ukweli na sahihi, ikibainika kuna udanganyifu basi Mkopo hautatolewa.
4. Watoto chini ya miaka 18 hawaruhusiwi kusaini Mkataba wa Mkopo (hivyo wasiandikwe kwenye fomu hii).
5. Fomu ikishajazwa na kupitishwa sehemu zote zinazotakiwa kupitishwa irudishwe ofisini siku na muda wa kazi .
6. Kipaumbele kinatolewa kwa vikundi vya kifamilia hasa vya akina mama na Vijana vilivyo na miradi inayotarajia kutoa ajira hapo baadaye. Kumbuka kuwa miradi hiyo itakuja kukaguliwa na Maafisa Mikopo/Viongozi wa IDYDC na wadau wengine pale inapobidi.
7. Fomu irejeshwe pamoja na picha kubwa mbili moja inayoonyesha Mradi/biashara sambamba na Mkopaji akiwa na wadhamini wa Mkopaji wote wakiwa wamesimama pembeni mwa Mradi/biashara inayoombewa Mkopo huu na picha ya pili wakiwa wamesimama kwenye (dhamana) mali zinazodhamini Mkopo huu (bila picha hizo fomu haitafanyiwa kazi). Picha zote zigongwe mhuri na sahihi ya m/kiti wa mtaa au kijiji wa sehemu anayo ishi mwombaji/kikundi kwa ajili ya kupata uthibitishwa wa Mwombaji/Kikundi na dhamana za Mkopo.
8. Mkopo wa kwanza unaoweza kuombwa ni kati ya TZs 50,000 hadi 300,000/= tu na siyo zaidi ya hapo, ikizidi fomu haitafanyiwa kazi.

SEHEMU B: MAELEZO YA KIKUNDI (TAARIFA ZA MWOMBAJI) NA BIASHARA AU MRADI:

1. Jina la Mwombaji/kikundi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa:.....Sehemu uliyo zaliwa.....
3. Umeoa/Umeolewa/Mmoja:..... Idadi ya wategemezi.....
4. Mikopo Mingine:(jumla ya deni Tsh.....
5. Taasisi Uliyokopa/Ulizokopa:.....
6. Tarehe ya Maombi.....Tarehe ya kupokelewa fomu Ofisini.....
7. Jina la Mwenyekiti wa kikundi.....Jina lingine unalofahamika zaidi Mwombaji/M/kiti wa kikundi.....Namba ya Simu ya Mwombaji/kikundi
8. Andika Majina matatu ya Mwombaji na ya wadhamini wanaodhamini Mkopo unaoombwa.
 - i. Mwombaji.....Umri:.....Jinsi.....Simu:.....Sahihi:.....
 - ii. Mdhamini(1).....Umri.....Jinsi.....Simu:.....Sahihi:.....
 - iii. Mdhamini(2).....Umri:.....Jinsi.....Simu:.....Sahihi:.....
 - iv Mdhamini(3).....Umri:.....jinsi.....Simu.....Sahihi:.....
9. Makazi ya Mwombaji/M/kiti wa kikundi nyumba No:.....Mtaa/Kijiji.....
Kata.....Wilaya.....Mkoa.....
10. Mwombaji na wadhamini wanatoka familia moja au tofauti? Taja kama ni familia moja taja (Eleza) uhusiano wake na Mwombaji wa Mkopo huu
11. Mwombaji/Kikundi kinaomba Mkopo wa Tsh.....**kumbuka Mkopo wa hatua ya kwanza usizidi Laki tatu.(300,000)**
12. Mwombaji/Kiundi kinaomba Mkopo huo kwa ajili ya Biashara au Mradi wa (i).....
(ii).....(iii).....
13. Taja au changanua matumizi makuu ya fedha za Mkopo unaoombwa: i).....
ii).....iii).....iv).....
14. Mradi au Biashara inayoombewa Mkopo huu inafanyika nyumba Na.....Mtaa/Kijiji/.....
Kata.....Wilaya..... Mkoa.....
15. Mradi/biashara hiyo ilianza mwaka kwa mtaji wa Tshs..... au mali yenye thamani ya Tsh.....
16. Changanua Mapato na Matumizi ya Mradi/Biashara yenu kwa sasa: Matumizi ya siku/wiki/mwezi ni Tzs.....Faida kwa siku/wiki/mwezi ni Tzs..... Na Biashara ina mali yenye thamani ya Tsh.....

17. Eleza matatizo au changamoto kuu zinazo kabili Biashara/Mradi kwa sasa (i)
 ii).....(ii).....
18. Eleza mbinu zinazotumia kukabiliana na matatizo au changamoto ulizozitaja hapo juu:
 (i).....(ii).....
19. Taja wateja wakuu wanaonunua mazao (bidhaa huduma) ya Mradi/Biashara inayoombewa Mkopo:- i).....
 ii.....
20. Je ni watu wangapi wanaishi kwa kutegemea mradi/biashara hii..... na watu wangapi wameajiliwa na Mradi/Biashara hii?.....
21. Taja Miradi au Biashara nyingine zinazofanywa na Mwombaji/kikundi:- (i).....
 (ii).....(iii).....(iv).....
22. Taja (eleza) makisio na matarajio ya mtiririko wa mapato na matumizi baada ya kupata Mkopo: Mapato ya siku/wiki/mwezi Tzs.....Matumizi ya siku/wiki/mwezi Tzs.....Faida inayotarajiwa kwa Siku/wiki/mweziTsh...
23. Eleza (taja) jumla ya makisio ya mapato na matumizi baada ya kumaliza kulipa Mkopo: Mapato yote Tzs
24. Taja malengo ya baadaye ya Mwombaji/kikundini:-(i).....
 ii).....(iii).....
25. Taja Mali zinazo dhamini Mkopo huo:-(Mali hizo ni lazima zizidi mara mbili ya thamani ya Mkopo unaoombwa, Kumbuka: mali (dhamana) hizo zinaweza kuchukuliwa na kuuzwa baada yakufuata taratibu za kisheria ikiwa Mwombaji/kikundi kitashindwa kulipa Mkopo kiasi chochote kile) tafadhari ambatanisha na fomu hii uthibitisho wa copy ya (Nyaraka, Hati, Kadi, Risiti, za kuonyesha mali hizo ni zako au zenu bila kuleta uthibitisho Mkopo hautatolewa mpaka vithibitisho vimeletwa). Taja mali zinazodhamini:
- a. Mali.....Thamani yake ni Tshs..... Mmiliki NdgSahihi....
- b. Mali.....Thamani yake ni Tshs..... Mmiliki NdgSahihi....
- c. Mali.....Thamani yake ni Tshs..... Mmiliki NdgSahihi....
- d. Mali.....Thamani yake ni Tshs..... Mmiliki NdgSahihi....
26. **KIAPU/UTHIBITISHOWA MWISHO TOKA KWA MWOMBAJI/KIKUNDI/WADHAMINI :**
Mimi/sisi tunathibitisha kuwa maelezo tuliyo ya andika hapo juu ni sahihina hakuna udanganyifu wowote ule. Sisi wenye majina na sahihi zetu hapa chini tunathibitisha ukweli wa maelezo haya na tunaruhusu taarifa hizi kuwa shirikishi pale zitakaopo hitajika.
1. JinaUmri..... Jinsi.....Simu.....Sahihi.....
2. Jina.....i.....Umri..... Jinsi.....Simu.....Sahihi.....
3. JinaUmri..... Jinsi.....Simu.....Sahihi.....

SEHEMU C: MAONI NA MAPENDEKEZO YA MWENYEKITI WA SERIKALI YA MTAA AU KIJJI:

Mtoa maoni ya eleze kama ana mtambua Mwombaji/kikundi na Mradi/Biashara pamoja na dhamana wanazodhamini Mkopo huu.

Jina la mtoa maoniCheo cha mtoa maoni ktk ofisi ya Kijiji/Mtaa.....
Simu.....Sahihi.....

Mhuri wa Ofisi ya kijiji/Mtaa.

SEHEMU E: MAONI YA AFISA MIKOPO /MENEJA ALIYEKAGUA MRADI/BIASHARA/KIKUNDI NA DHAMANA:

MAONI:.....

JinaSahihi.....Cheo.....Tarehe.....

SEHEMU F: Maamuzi ya kikao cha Bodi ya Wakurugenzi kwa kuzingatia maoni ya Kiongozi wa Serikali, Viongozi wa Kikundi na Afisa Mikopo/Meneja aliyekagua Mradi/Biashara na dhamana za Kikundi/Mwaomabaji.

Maoni:.....

Jina la M/kiti wa kikao Tarehe..... Sahihi.....



IDYDC-MICRO CREDIT LTD



TEL: 026-2700877/0754662224 cert: incorp comp No:14212601
FAX: + 255 – 026 – 2703112 www.idydc.or.tz

P.O. BOX 795 IRINGA
Email: idydc.42@hotmail.com

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO WA MARUDIO.

SEHEMU A: MAELEKEZO MUHIMU YA KUZINGATIA KABLA YA KUANZA KUJAZA FOMU:

1. Fomu hii ni lazima ijazwe sehemu zote na Mwombaji/kikundi ili iweze kufanyiwa kazi na ofisi.
2. Bei ya fomu hii ni Tzs elfu telfu tano tu (5,000/=) ambayo hairudishwi baada ya kununuliwa.
3. Maelezo yanayojazwa kwenye fomu hii yawe ya ukweli na ikibainika kuna udanganyifu basi maombi haya tafanyiwa kazi.
4. Watoto chini ya umri wa miaka 18 hawa ruhusiwi kusaini mkataba wa Mkopo (hivyo wasi andikwe kwenye fomu hii).
5. Fomu ikishajazwa irudishwe Ofisi za Mikopo IDYDC Micro credit siku na saa za kazi.
6. Fomu irejeshwe pamoja na picha kubwa mbili moja inayoonyesha Mkopaji na wadhamini wote wakiwa wamesimama pembeni mwaMradi/Biashara inayoombewa Mkopo huu na picha ya pili wakiwa wamesimama kwenye mali au vitu vinavyodhamini Mkopo unaoombwa. (picha ni muhimu sana) fomu itakayo rudishwa bila picha hizo haita fanyiwakazi.

SEHEMU B: MAELEZO YA MWOMBAJI (TAARIFA ZA MWOMBAJI/KIKUNDI):

1. Jina la Mwombaji/kikundi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa:.....Na sehemu uliyozaliwa.....
3. Umeoa/Umeolewa/Mmoja:.....Idadi ya wategemezi kama wapo.....
4. Mikopo Mingine(jumla ya deni) Tsh.....
5. Taasisi Uliyokopa/Ulizokopa:.....
6. Tarehe ya Maombi.....Tarehe ya kupokelewa fomu ofisini.....
7. Jina la Mwenyekiti wa kikundi.....Jina lingine unalofahamika zaidi Mwombaji/M/kiti wa kikundi.....Namba ya Simu ya Mwombaji/M/kiti wa kikundi.....
8. Makazi ya Mwombaji/M/kiti wa kikundi nyumba No:.....Mtaa/Kijiji.....
Kata.....Wilaya.....Mkoa.....
9. Andika maji na kamili 3 ya mwombaji na wadhamini na kila mmoja aweke sahihi sehemu yake.
 - i. Mwombaji.....Umri:Jinsia.....Simu:Sahihi:.....
 - ii. Mdamini.....Umri:Jinsia.....Simu:Sahihi:.....
 - iii. Mdamini.....Umri:Jinsia.....Simu:Sahihi:.....
 - iv. Mdamini.....Umri:Jinsia.....Simu:Sahihi:.....
10. Kiasi cha Mkopo uliomaliza TZs:No ya Mkopo uliomaliza ni:
11. Mkopo uliomaliza ili kuwa ni kwa ajili ya Mradi/Biashara ya
12. Taja (Eleza) Mchanganuo wa Mapato na Matumizi ya Mkopo. uliomaliza (Mapato) yote Tzs.....Matumizi yote Tzs Faida yoteTzsNa sasa Mradi/Biashara hiyo ina mali yenye thamani ya Tsh.....
13. Taja/eleza faida kuu ulizo pata kupitia Mkopo ulio maliza kulipa (i).....
(ii).....(iii).....
14. Eleza matatizo au changamoto kuu zilizojitokeza kipindi chote cha Mkopo uliomaliza i).....
ii).....iii).....
15. Eleza mbinu ulizotumia kukabiliana na changamoto au matatizo uliyo taja hapo juu (i).....
(ii).....(iii).....
16. Kiasi cha Mkopo unaoombwa sasa ni TZs:Na ni mkopo wa hatua ya.....
17. Mkopo unaoombwa hapo juu ni kwa ajili ya Mradi/Biashara ya
18. Biashara/Mradi huo unafanyika nyumba No:.....Mtaa/Kijiji:.....Kata ya
Wilaya ya.....Mkoa
19. Taja au changanua matumizi makuu ya fedha ya Mkopo unaoombwa hapo juu i)
ii).....iii).....iv).....
v)vi).....

20. Taja (Eleza) mtiririko wa Mapato na Matumizi ya sasa kabla ya Mkopo: Mapato ya siku/wiki/mwezi Tzs.....Matumizi ya siku/wiki/mwezi Tzs.....Faida ya siku/wiki/mwezi Tzs.....
21. Taja (eleza) makisio ya mtiririko wa mapato na matumizi baada ya kupewa Mkopo mapato ya siku/wiki/mwezi Tzs.....matumizi ya siku/wiki/mwezi Tzs.....Faida unayotegemea kupata kwa siku/wiki/mwezi Tzs....
22. Taja wateja /wanunuzi wakuu wamazao (huduma/bidhaa) ya Biashara au Mradi wako kwa sasa 1).....2).....3).....
23. Taja (Eleza) Miradi/Biashara nyingine zinazofanywa na kikundi/Mwombaji 1).....2).....(3).....
24. Taja idadi ya watu wanaoishi kutegemea Mradi/Biashara hii (idadi ya watu kati ya hao ni wangapi wameajiliwa na mradi.....
25. Taja au eleza Malengo makuu ya baadaye ya Mwombaji/kikundi (i).....(ii).....(iii).....
26. **Taja Mali zinazo dhamini Mkopo unaoombwa: (kumbuka ukishindwa kulipa mkopo mali hizo zinaweza kukamatwa kisheria ili kulipia deni). Mali zinazodhamini Mkopo ziwe na thamani ya mara mbili ya Mkopo unaoombwa. (Mali hizo hazitakiwi kuuzwa, kubadilishwa au kuhamishwa kabla ya kumali zakulipa Mkopo). Aidha mnatakiwa kuambatanisha na picha za mali hizo pamojana copy ya nyaraka zinazoonyesha kuwa mali hizo ni zenu mfano; Hati ya nyumba, kiwanja, shamba, kadi ya gari, pikipiki, risti za Tv, friji, redio nk. Bila kuleta nyaraka hizo fomu haita fanyiwakazi. (Taja mali zinazo dhamini).**
1. Mali.....Thamani yake ni TZs:.....Mmiliki ndg:.....Sahihi.....
2. Mali.....Thamani yake ni TZs:.....Mmiliki ndg:.....Sahihi.....
3. Mali.....Thamani yake ni TZs:.....Mmiliki ndg:.....Sahihi.....
4. Mali.....Thamani yake ni TZs:.....Mmiliki ndg:.....Sahihi.....
27. **KIAPU/UTHIBITISHOWA MWISHO TOKA KWA MWOMBaji/KIKUNDI/WADHAMINI :**
Mimi/sisi tunathibitisha kuwa maelezo tuliyo ya andika hapo juu ni sahihina hakuna udanganyifu wowote ule. Sisi wenye majina na sahihi zetu hapa chini tunathibitisha ukweli wa maelezo haya na tunaruhusu taarifa hizi kuwa shirikishi pale zitakaopo hitajika.
1. Jina.....Umri.....Jinsi.....Cheo.....Simu..... Sahihi....
2. Jina.....Umri.....Jinsi.....Cheo.....Simu..... Sahihi....
3. Jina.....Umri.....Jinsi.....Cheo.....Simu..... Sahihi....
28. **SEHEMU C: MAONI TOKA KWA MWENYEKITI WA MTAA/KIJIJI (kama anamtambua Mwombaji/kikundi pamoja na mradi/biashara na dhamana zinazo dhamini Mkopo.**
Maoni.....
Jina.....Cheo.....Simu.....Sahihi.....
Mhuri wa Ofisi
29. **SEHEMU D: MAONI YA AFISA MIKOPO/MENEJA aliyekagua mradi/biashara na dhamana za Mwombaji/Kikundi. (maoni yawe Juu ya kikundi/Mwombaji na Biashara/Mradi/Dhamana na ya kiasi cha Mkopo unaopendekezwa kupewa.**
30. **Maoni**.....
.....
Jina la Afisa/Meneja **Cheo**..... **Tarehe**..... **Sahihi**....
31. **SEHEMU F: UAMUZI WA KIKAO CHA BODI YA WAKURUGENZI :Uamuzi uzingatie maoni ya Kiongozi wa Serikali, na Afisa Mikopo/Meneja aliyekagua Mradi/Biashara, Dhamana za Kikundi /Mwaombaji.**
Maoni:.....
.....
Jina la Mwenyekiti wa kikaoCheo.....Tarehe..... Sahihi.....