



IDYDC MICRO CREDIT LTD



TEL: + 255 – 0755 – 626266
FAX: + 255 – 026 – 2703112

LICENCE No: MSP2-0125
www.idydc.or.tz

P.O. BOX 795 IRINGA
Email: idydc.42@hotmail.com

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO WA DHARURA/UJENZI, ELIMU, UNUNUZI WA SAMANI (MKOPO WA HUDUMA)

1. Maelezo ya kuzingatia kabla ya kujaza fomu hii:

- i. Fomu ijazwe kwa kushirikiana na wadhamini/wanafamilia wanaomba Mkopo huu (ushirikishwaji kwa mwenza kama yupo).
- ii. Bei ya fomu hii ni Tsh. 10,000/= elfu kumi tu, ambayo hairudishwe ikisha kununuliwa na kwenda kujazwa.
- iii. Mkopo utatolewa kwa kuzingatia hoja ya msingi ya Mwombaji na kwa aliyefuata taratibu na kukamilisha taratibu zote zinazotakiwa
- iv. Fomu irudishwe pamoja na picha ya dhamana pamoja na Mkopaji na wadhamini wote wakiwa wapo kwenye dhamana ya Mkopo.
- v. Fomu itarudishwa na ushahidi wa umiliki wa dhamana zinazo dhamini Mkopo. Mfano Risiti, Kadi, Hati n.k.
- vi. Wadhamini wawe na zaidi ya miaka 18 hadi 65 wenye akili timamu na uwezo wa kufanya kazi.
- vii. Mikopo ya IDYDC inatolewa kwa kufuata hatua za Mikopo hivyo omba kwa kuzingatia hatua.
- viii. Ikibainika kuna udanganyifu wa aina yeyote ile Fomu haitafanyiwa kazi kaisa.
- ix. Kumbuka kuwa marejesho ya Mkopo hufanyika kila wiki au kwa mwezi kwa kulipa kabla. Hivyo angalia vyanzo vyako vya mapato vitakavyolipa Mkopo huu.
- x. Kama mwombaji wa kwanza unatakiwa kuomba Mkopo wa kati ya Tzs 50,000 haadi 300,000 tu. Kama ni wa marudio unatakiwa kufuata hatua.

2. Maelezo au taarifa za mwombaji na wadhamini:

- a. Jina la mwombajiUmri... Jinsia...
Simu..... Makazi nyumba No..... Mtaa/Kijiji
Kata Wilaya Mkoa
- b. Jina jingine unalo fahamika zaidi..... No ya kitambulisho.....
kilichotolewa naSahihi.....
- c. Taarifa za mdhamini I
Jina Umri...Jinsia... Simu.....Sahihi...
Makazi nyumba No..... Mtaa/KijijiKata
WilayaMkoa
- d. Taarifa za mdhamini II
Jina Umri...Jinsia... Simu.....Sahihi...
Makazi nyumba No..... Mtaa/KijijiKata
WilayaMkoa
- e. Eleza mahusiano kati ya mkopaji na Wadhamini:
 - i. Mdamini 1.....
 - ii. Mdamini 2.....

3. Taarifa za Mkopo unao ombwa:

- a. Kiasi cha Mkopo unao ombwa ni Tsh.....
- b. Mkopo unao ombwa ni kwa ajili ya (i).....
(ii).....(iii).....
- c. Changanua matumizi makuu ya Mkopo unao omba (i).....
(ii).....(iii).....
(iv).....(v).....
- d. Taja hatua ya Mkopo unao omba Mkopo ulio maliza ulikuwa kwa ajili ya

4. Taja vyanzo vya mapato utakavyotumia kulipa Mkopo huu? Taja mapato ya kila wiki/Mwezi kwa sasa Tshs.....

7. Taja Mali/Samani zinazo dhamini Mkopo huo ambazo Mkopeshaji au Viongozi wa kanda yako watazichukua na kuuza ikiwa kikundi kitashindwa kulipa Mkopo kiasi chochote kile.

- a.Thamani yake Tshs.....Mmiliki.....
- b.Thamani yake Tshs.....Mmiliki.....
- c.Thamani yake Tshs.....Mmiliki.....

8. Uthibitisho toka kwa waombaji/Wadhamini wa Mkopo (sisi tuliotaja majina yetu hapa chini) tunathibitisha kuwa maelezo yote yaliyotolewa hapo juu ni sahihi na ikiwa kutakuwa na udanganyifu wa aina yeyote ile basi tusipewe Mkopo huo. Hivyo tunathibitisha kwa majina na sahihi zetu hapa chini kama ifuatavyo.

- i. Jina.....Umri...Mkopaji Simu.....Sahihi...
- ii. Jina.....Umri...Mdamini Simu.....Sahihi...
- iii. Jina.....Umri...Mdhani Simu.....Sahihi...

9. Maoni au mapendekezo ya Mwenyekiti wa Serikali ya Kijiji/ Mtaa mwombaji.

Maoni

Jina..... **Cheo**..... **Simu**..... **Sahihi**.....

Mhuri wa Ofisi

10. Maoni na mapendekezo ya Viongozi wa Kanda aliyolingilia mwombaji:

Mwombaji apewe Mkopo wa Tshs.....au asipewe kwa sababu.....

Majina ya viongozi wa Kanda waliopitisha fomu hii.

- i. Jina.....Cheo.....Simu.....Sahihi...
- ii. Jina.....Cheo.....Simu.....Sahihi...
- iii. Jina.....Cheo.....Simu.....Sahihi...

11. Maoni na uamuzi wa afisa Mikopo aliyekagua dhamana na makazi ya mwombaji na wadhamaini:

Mwombaji apewe Mkopo wa Tshs.....au asipewe kwa sababu.....

Majina ya Maafisa Mikopo waliotoa Maoni:

- i. Jina.....Cheo.....Sahihi.....
- ii. Jina.....Cheo.....Sahihi.....

